Ishami ry'Ubuzima mu Karere ka Rusizi rifasha mw’ishyirwa mu bikorwa rya za gahunda za Leta zijyanye n' Ubuzima, mu Karere. Iri shamii ry’ubuzima rishinzwe guteza imbere ubuvuzi, kuringaniza ibyaro, kwirinda indwara, gukurikirana ubuzima bw’abana n’ababyeyi, imirire ndetse n’ ubwisungane mu kwivuza bw’abaturage b’ Akarere. 

Kugeza mu mwaka wa 2018, Akarere ka Rusizi gafite Ibitaro 2: Gihundwe na Mibirizi n’ Ibigo Nderabuzima 18 biri mu Mirenge 17 kuko mu murenge wa Kamembe hari ibigo nderabuzima 2. Umurenge wa Gihundwe nta kigo Nderabuzima ufite ahubwo ifite amavuriro (Health Posts).Mu karere hose kandi hari amavuriro 23(Health Posts) abarizwa mu mirenge 18 igize Akarere.

 

 

 

Amwe mu mafoto y'ibigo nderabuzima byo mu karere ka Rusizi

CONTACT Z'ABAYOBOZI B'IBITARO N'IBIGO NDERABUZIMA

AMAZINA Y’UMUYOBOZI

IKIGO AYOBORA

UMURENGE CYUBATSEMO

E mail y’ikigo

Telepohone

Dr Placide NSHIZIRUNGU

IBITARO BYA GIHUNDWE

KAMEMBE

Gihundwe.hospital@moh.gov.rw

0788307332

Dr Patrice KAZUNGU

IBITARO BYA MIBILIZI

GASHONGA

Mibilizi.hospital@moh.gov.rw

0783314990

GASHEJA Justin

MONT CYANGUGU HC

KAMEMBE

montcyanguguhc@gmail.com

0788890722

IYAKAREMYE Daphrose

GIHUNDWE HC

KEMEMBE

Centredesante.gihundwe@yahoo.fr

0786282420

NTAMARENGERO Jean Claude

NKANKA HC

NKANKA

Centredesantenkanka@yahoo.fr

0788584419

NTAKIRUTIMANA Francois Xavier

NKOMBO HC

NKOMBO

nkombohealthcenter@gmail.com

0783003394

Sr Donathile MUKESHIMANA

St Francois RUSIZI HC

MURURU

csrusizi@yahoo.fr

0788430831

NIYONSENGA Innocent

NYAKARENZO HC

NYAKARENZO

Nyakarenzohealthcenter@yahoo.fr

0787365700

Sr Florence M.Chantale MUKESHIMANA

MUSHAKA HC

RWIMBOGO

hcmushaka@gmail.com

0787365767

GATABAZI Jean Marie Vianney

RWINZUKI HC

NZAHAHA

Csrwinzuki@yahoo.fr

0787365623

NYIRAHABIMANA Djalia

ISLAMIC HC

BUGARAMA

icentredesante@yahoo.com

0787365618

IREMAHARINDE Emmanuel

BUGARAMA HC

MUGANZA

bugaramahealthcenter2018@gmail.com

0787365569

NDAGIJIMANA Gervais

MASHESHA HC

GITAMBI

Mashesha2@gmail.com

0787365658

MUKEHIMANA Didace

NYAKABUYE HC

NYAKABUYE

centredesantenyakabuye@gmail.com

0788592581

HAGENIMANA Sylver

NKUNGU HC

NKUNGU

nkunguhealthcenter195@gmail.com

0787365587

NDAYISENGA Albert

GIHEKE HC

GIHEKE

cgiheke@yahoo.com

0788742738

UWAMARIYA Laurence

NYABITIMBO HC

BUTARE

nyabitimbocentredesante@yahoo.com

0788471941

MBANDA Eugene

GIKUNDAMVURA HC

GIKUNDAMVURA

csgikundamvura@ymail.com

0787365635

Bizimana KANANI Venant

BWEYEYE HC

BWEYEYE

Bweyeyehealthcenter@ymail.com

0788580623

Theodosie NYIRAMISAGO

MIBILIZI HC

GASHONGA

Mibilizihealthcenter@yahoo.fr

0788992039


Ibigo by'ubuvuzi mu mwaka 2018

   
DISTRICT SECTOR NOM FORMATION HEALTH FACILITY CELL  VILLAGE
RUSIZI BUTARE NYABITIMBO Health Centre Gatereri Nyaburenge
    Gasumo Heath post Rwambogo Karambo
RUSIZI BWEYEYE BWEYEYE Health Centre Kiyabo Matyazo
    Rasano Heath post Rasano Banamba
    Nyamuzi Heath post Nyamuzi Rwamisave
RUSIZI GASHONGA MIBILIZI HD District Hospital Karemereye Mibilizi
RUSIZI GASHONGA MIBILIZI HC Health Centre Karemereye Mibilizi
    Vubiro Heath post Kabakobwa Gatare
RUSIZI GITAMBI MASHESHA Health Centre Mashesha Idaga
    Kamukobe Heath post Gahungeri Kamagaju
    Cyingwa Heath post Cyingwa Mpinga
RUSIZI KAMEMBE GIHUNDWE HC Health Centre Ruganda Kadashya
RUSIZI KAMEMBE GIHUNDWE HD District Hospital Gihundwe Murambi
RUSIZI KAMEMBE MONT CYANGUGU Health Centre Kacyangugu Mont Cyangugu
    Kamatita health post Kamatita Muhari
    Gihaya Health post Gihaya Kinyaga
RUSIZI MUGANZA BUGARAMA Health Centre Gakoni Kiyovu
    Cimerwa Dispensaire Shara Ramiro
RUSIZI BUGARAMA ISLAMIC BUGARAMA Health Centre Nyange Mubogora
    Kibangira health post Ryankana Kabuga
RUSIZI MURURU RUSIZI Saint Francois Health Centre Gahinga Birogo
    Tara health post Tara Kamutongo
    Kabasigirira health post Miko Kabageni
RUSIZI NKOMBO NKOMBO Health Centre Bigoga Nyawenya
    Ishywa health post Ishywa Kabonetse
RUSIZI NKUNGU NKUNGU Health Centre Mataba Kamajumba
    Kiziguro health post Kiziguro Kabuga
RUSIZI RWIMBOGO MUSHAKA Health Centre Mushaka Kabajoba
    Muhehwe health post Muhehwe Rungunga
RUSIZI NZAHAHA RWINZUKI Health Centre Rwinzuki Murambi
RUSIZI GIKUNDAMVURA GIKUNDAMVURA Health Centre Mpinga Mpuzamahanga
    Nyamigina health post Nyamigina Kanoga
    Kizura health post Kizura Ituze
RUSIZI NYAKABUYE NYAKABUYE Health Centre Kamanu Bikinga
    Gaseke health post Gaseke Kagabiro
RUSIZI NYAKARENZO NYAKARENZO Health Centre Rusambu Mugongo
RUSIZI GIHEKE GIHEKE Health Centre Giheke Wimana
    Ntura Health post Ntura Kabujyogoro
RUSIZI NKANKA NKANKA Health Centre Kamanyenga Muramba
    Cyibumba health post Rugabano Kagarama
  GIHUNDWE